Câu hỏi

Công ty ở nước ngoài, nhà đầu tư nước ngoài và doanh nghiệp dự án có thể ký kết hợp đồng PPP tại Việt Nam ?

Trả lời

Đầu tư theo hình thức hợp đồng PPP tại Việt Nam:

Hợp đồng đối tác công tư:

Nhà đầu tư, doanh nghiệp dự án ký kết hợp đồng PPP (Public - Private Partner) với cơ quan nhà nước có thẩm quyền để thực hiện dự án đầu tư xây dựng mới hoặc cải tạo, nâng cấp, mở rộng, quản lý và vận hành công trình kết cấu hạ tầng hoặc cung cấp dịch vụ công.

Chính phủ quy định chi tiết lĩnh vực, điều kiện, thủ tục thực hiện dự án đầu tư theo hình thức hợp đồng PPP (Điều 27 Luật Đầu tư số 67/2014/QH13 ngày 26/11/2014).

Liên hệ:

Điện thoại: 0914 165 703 

Email: dmslawfirm@gmail.com

DMS LAW LLC
GIÁM ĐỐC
(Đã ký)
Luật sư Đỗ Minh Sơn

LIÊN QUAN

Ngành, nghề và điều kiện tiếp cận thị trường đối với nhà đầu tư nước ngoài

Luật Đầu tư quy định về ngành, nghề và điều kiện tiếp cận thị trường đối với nhà đầu tư nước ngoài ?

Thẩm quyền quyết định chủ trương đầu tư của Quốc hội Việt Nam

Thẩm quyền quyết định chủ trương đầu tư của Quốc hội Việt Nam đối với các dự án đầu tư, quy định của pháp luật tại Việt Nam ?

Đầu tư theo hình thức hợp đồng BCC tại Việt Nam

Nhà đầu tư nước ngoài, doanh nghiệp nước ngoài và các bên tham gia có thể ký kết hợp đồng BCC tại Việt Nam ?

Đầu tư trực tiếp từ Việt Nam ra nước ngoài ?

Công ty, nhà đầu tư tại Việt Nam thực hiện hoạt động đầu tư bằng hình thức góp vốn kinh doanh vào một công ty ở nước ngoài, quy định của pháp luật, trình tự, thủ tục thực hiện đầu tư từ Việt Nam ra nươc ngoài ?

.

Đầu tư theo hình thức góp vốn, mua cổ phần, phần vốn góp tại Việt Nam

Công ty ở nước ngoài, nhà đầu tư nước ngoài có thể đầu tư theo hình thức góp vốn, mua cổ phần, phần vốn góp trong công ty ở Việt Nam, trình tự và thủ tục thực hiện theo quy định của pháp luật Việt Nam ?

.